WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

National Saving Certificate 2023 जवळपास चार ते पाच महिने पोस्टाचे आणि बँकांचे व्याजदर सतत वाढत आहे. त्यामुळे ठेवीदारांचा कल एफडी मध्ये पैसे गुंतवणकडे अजून वाढत आहे. त्यामुळे आधी एफडी ची माहिती जाणून घ्या खालील माहिती नुसार. सामान्य एफ डी मध्ये कुठल्याही प्रकारे आयकारात सूट मिळत नाही गुंतवणुकीच्या रकमेवर नाहि व्याजावर सुट मिळत नाही. आयकरात सूट मिळवून देणारी एफ डी ज्यात गुंतवणुकीच्या रकमेवर आयकारात दीड लाखापर्यंत सूट मिळते व्याजावर सूट मिळत नाही.

National Saving Certificate

सामान्य एफ डी मध्ये कितीही मोठी रक्कम गुंतवू शकता आयकारात सूट मिळून देणाऱ्या एफडी मध्ये जास्तीत जास्त दीड लाखापर्यंत गुंतवणूक करता येते. त्यामुळे परतावाही कमी मिळतो सामान्य एफ डी मध्ये कालावधीचे अनेक पर्याय असतात म्हणजे सात दिवसांपासून ते दहा वर्षांपर्यंत पर्याय उपलब्ध असतात. आणि आयकरात सूट मिळवून देणाऱ्या एफडी मध्ये पाच वर्ष गुंतवणूक करावी लागते तर आयकरात सुट मिळते.

पोस्ट ऑफिस एफ डी चे फायदे

Jeevan Umang Table

पोस्ट ऑफिस एफ डीचे फायदे

National Saving Certificate 2023 ठेवीची सुरक्षता

Jeevan Umang Table

पहा पोस्टाचे नवीन व्याजदर

राष्ट्रीय बचत योजना

Jeevan Umang Table

हे हि नक्की पाहा

बँक एफडीत गुंतवणूक करावी का राष्ट्रीय बचत योजनेमध्ये

Solar Energy Maha 2023 :पाहा जमिनीचा मोबदला कधी मिळणार

Sand Booking Online 2023 :शासकीय वाळू मिळवा 600 रू. प्रती ब्रास अशी करा वाळू बुकिंग

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

2 Responses

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!