WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

50 lakh home loan घर खरेदीचं स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी लोक गृहकर्जाची मदत घेतात. गेल्या वर्षी व्याजदरात सातत्याने वाढ झाल्याने बहुतांश गृहकर्जांचा कालावधी वाढला आहे. काही कर्जदारांच्या कर्जाची रक्कम इतकी मोठी असते की त्यांना त्यांच्या निवृत्तीपर्यंत कर्जाची परतफेड करावी लागते.

व्याजदर वाढतात कर्जदारांचा वाढता समान मासिक हप्ता (EMIs) कमी व्हावा यासाठी बॅंकांकडून कर्जाचा कालावधी वाढवला जातो. जास्त व्याजामुळे कर्जदारांना त्रास दिला जातो. कर्जदारांची दुर्दशा लक्षात घेऊन, रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने अलीकडे कर्ज परतफेड नियम जाहीर केले आहेत. काय आहेत हे नवीन आणि त्याचा गृहकर्ज घेणाऱ्यांना कसा फायदा होईल? याबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया.

50 lakh home loan

👉 होम लोन विषयी अधिक जाणकारी साठी येथे क्लिक करा 👈

EMI वाढवा किंवा मुदत वाढवा

50 lakh home loan

सर्व महिलांना मोफत शिलाई मशीन व 3 लाख रुपये लोन सुविधा उपलब्ध

गृहकर्जावर RBI चा नवा आदेश 50 lakh home loan

गृहकर्जावरील व्याजदर रीसेट करताना, RBI ने 18 ऑगस्ट 2023 रोजी नवे नोटिफिकेशन जाहीर केले आहे. यानुसार कर्जदारांना EMI वाढवण्याचा किंवा कर्जाचा कालावधी वाढवण्याचा किंवा दोन्ही पर्यायांचा एका वेळेस वापर करता येणार आहे.

50 lakh home loan

👉 सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

गृहकर्जावर RBI चा नवा नियम

Home Loan घेण्यापूर्वी या खास गोष्टी जाणून घ्या, नाहीतर बसेल आर्थिक फटका

नवीन करार उदाहरणासह 50 lakh home loan

50 lakh home loan

Apply Housing Loan Online

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!