WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

bank of india business loan एक एप्रिल 2024 पासून फक्त एवढी रक्कम बचत खात्यात ठेवता येणार, रिझर्व बँक ऑफ इंडियाने केला नवा नियम जाहीर, बँक खात्याच्या संदर्भातील असा एक नवा नियम की ज्यामुळे देशातील प्रत्येक खातेधारकांना जाणून घेणे फार गरजेचे आहे. रिझर्व बँक ऑफ इंडिया म्हणजे आरबीआय यांनी बँक खात्यातील किमान शिल्लक म्हणजे मिनिमम बॅलन्स म्हणजे रकमे संबंध मोठा निर्णय घेतला आहे.

देशातील जवळपास सर्वच बँकांमध्ये ग्राहकांना किमान शिल्लक राखणे बंधनकारक करण्यात आले होते. जर किमान रक्कम न ठेवल्यास बँकेकडून दंड आकारला जातो. गेल्या पाच वर्षाच्या आकडेवारीनुसार बँकेने दंड करून जवळपास 21 हजार कोटी रुपये कमवले आहेत.

bank of india business loan

👉 सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

बँकेमध्ये किमान रक्कम न ठेवण्यास बँक एक पॅनल टीचार्ज व दंड आकारत असते हा चार्ज चारशे रुपये ते पाचशे रुपयांच्या दरम्यान असतो पण तुम्ही कधी विचार केलाय का की जर अशाच प्रकारे तुमच्या बँक खात्यामध्ये ही पेनल्टी किंवा हा थंड जर काढून घेत राहिले.

जर तुमच्या बँकेत जर बॅलन्सच नसेल तो दंड बनण्यासाठी तर तुमचं बँक खातं किंवा बँक बॅलन्स हा निगेटिव्ह होऊ शकतो. तर अशा भरपूर बँक बॅलन्सच्या संदर्भात भरपूर गोष्ट होत्यात तर यावर बँक रिझर्व बँक ऑफ इंडिया ने काय निर्देश दिले आहे जाणून घ्या. bank of india business loan

प्रीपेड लाईटबिल, फायदा की तोटा

रिझर्व बँक ऑफ इंडिया ने काय निर्देश दिले

bank of india business loan

कर्ज घेऊन घर विकत घ्यावे की भाड्याने रहावे? समजून घ्या कशात होईल तुमचा फायदा

याव्यतिरिक्त नवीन नियमानुसार असे सांगण्यात आलेला आहे की जे काय बँक आहे तर त्यांनी ग्राहकाला एसएमएस किंवा पत्र किंवा ईमेल द्वारे त्यांची खाती निष्क्रिय करण्याबाबत माहिती देखील त्यांना द्यावी लागणार आहे.

तसेच निष्क्रिय खात्याच्या मालकाकडून जर कुठल्या प्रतिसाद न मिळाल्यास त्यांच्या गॅरेंटर्स संपर्क साधण्याच्या ही आरबीआय ने बँकांना निर्देश दिलेले आहे.

याकरता नवीन खाते उघडतांनी तुमचा हमीदार किंवा गॅरेंटेड हा आवश्यक असणार आहे, आता खाते जर सक्रिय करण्याच्या बाबतीत देखील एक शुल्काच्या संदर्भात एक नवीन नियम असणार आहे.

bank of india business loan

अगदी स्वस्तात मिळवा कर्ज,

खाते सक्रिय करण्याबाबत चे नियम ? bank of india business loan

Reserve Bank of India

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!