WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

bhoomi land records ग्रामीण भागात सर्वात जास्त वाद पाहायला मिळत असतील तर ते आहे शेतीचे बांध कोरण्या संदर्भातील, अनेक शेतकरी यामुळे वर्षानुवर्ष त्रस्त असलेले आपल्याला अवतीभवती पाहायला मिळतात. या समस्येवरती जालीम उपाय म्हणून शासनाकडून मागील काही दिवसात एक निर्णय घेण्यात आलेला आहे, त्याबाबत यालेखामध्ये सविस्तर माहिती पाहणार आहोत.

भूमि अभिलेख कार्यालय तहसील कार्यालय यांचे कामकाज ज्या नकाशाच्या आधारावर सध्या चालते ते नकाशे इंग्रजांच्या काळात बनवल्या गेलेले आहे. त्याकाळी शंकू साखळीच्या मदतीने सर्व जमिनी मोजून तेव्हा अस्तित्वात असलेल्या खुणा नकाशावर दाखवण्यात आलेल्या आहेत. तेव्हापासून स्वतंत्र भारताच्या एका सुद्धा शासनकर्त्याने परत सर्व जमिनीची मोजणी केलेली नाही. आता त्यांना कशावर त्यावेळी असलेल्या ज्या खुणा दाखवण्यात आलेल्या होत्या त्या बऱ्याच ठिकाणी आता अस्तित्वात नाही. त्यामुळे बऱ्याच अडचणी आता निर्माण होताना आपल्याला अवतीभवती दिसतात.

bhoomi land records

👉 शासकीय जमीन मोजणीसाठी अर्ज 📑 करा 👈

ई-मोजणी

bhoomi land records

3 कोटी महिलांना मोदी सरकार बनवणार ‘लखपति’

या सर्व गोष्टींचा शेतकऱ्यांना कोणता फायदा होणार bhoomi land records

bhoomi land records

👉 सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा 👈

जमिनीच्या बंधाचे वाद, विवाद मिटणार का ?

bhoomi land records

बैंक ऑफ महाराष्ट्र से पर्सनल लोन

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!