WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

water bamboo plant बांबूपासून इथेनॉल निर्मिती देखील होऊ शकते. त्यामुळे भारतातही बांबू ची व्यावसायिक लागवड मोठ्या प्रमाणात केली जात आहे. त्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकारकडून बांबू शेतीला प्रोत्साहन दिले जात आहे. याशिवाय बांबूची लागवड करणाऱ्या शेतकऱ्यांनाही सरकार आर्थिक मदत करत आहे. तसेच राज्यात महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजने अंतर्गत बांबू लागवडीसाठी ४ जिल्ह्यांचा समावेश करण्यात आलेला आहे.

बांबू लागवडीसाठी ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज सुरू झाले आहे. शेतकऱ्यांना बांबू लागवडीसाठी 80 टक्के अनुदानावर ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज करता येणार आहे. कोणत्या लाभार्थ्यांना 80 टक्के अनुदान दिल्या जाईल. योजनेसाठी ऑनलाईन अर्ज करताना कागदपत्रे कोणकोणते अपलोड करावी लागतील. योजनेसाठीची पात्रता काय आहे. सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा

water bamboo plant

👉 योजनेचा अर्ज करण्यासाठी क्लिक करा 👈

शेतकऱ्यांना टिश्यु कल्चर बांबू रूपाचा पुरवठा करण्यासाठी अटल बांबू समृद्धी योजना राबवण्यास मान्यता प्रदान करण्याबाबतचा शासन निर्णय महसूल वन विभागामार्फत दिनांक 28 जून 2019 रोजी निर्गमित करण्यात आला होता.

कोणत्या जिह्यातील शेतकऱ्यांना मिळणार अनुदान –

water bamboo plant

शेळीपालनासाठी कर्ज कसे घ्यावे; बँकेचे कर्ज आणि अनुदानाची संपूर्ण माहिती

लाभ कसा मिळणार water bamboo plant

water bamboo plant

👉 क्लिक करा आणि बांबू लागवडीसाठी 2.10 लाखाचे अनुदान मिळवा 👈

आवश्यक कागदपत्रे

बांबू लागवडीचे फायदे व वैशिष्ट्ये water bamboo plant

water bamboo plant

आता मागेल त्याला मिळेल विहीर आताच करा अर्ज

शैक्षणिक कर्जाचे व्याजदर, प्रकार, प्रक्रिया, वैशिष्ट्ये आणि पात्रता

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!