WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

deen dayal health card आयुष्मान भारत हेल्थ अकाउंट ABHA किंवा हेल्थ आयडी हा भारत सरकारचा आयुष्मान भारत डिजिटल मिशन ABDM अंतर्गत भारतीय नागरिकांसाठी त्यांच्या सर्व आरोग्य-संबंधित डेटाचा केंद्रीकृत डेटाबेस स्थापित करण्याचा एक उपक्रम आहे. आभा कार्ड घरबसल्या तुम्हाला आभा कार्ड काढता येणार आहे तो कशाप्रकारे काढायचा, आभा कार्ड सर्वांना काढणे अनिवार्य आहे. तर या आभा कार्डचे फायदे आणि वैशिष्ट्य काय आहे आणि या कार्डचा लाभ कश्याप्रकारे मिळतो व आभा कार्ड कसे काढायचे याबद्दल संपूर्ण माहिती जाणून घेण्यासाठी खालील लिंक वर क्लिक करा.

👉 सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी क्लिक करा 👈

ABHA हा एक चौदा अंकी अनन्य क्रमांक आहे याचा वापर लोकांना ओळखण्यासाठी, त्यांचे प्रमाणीकरण करण्यासाठी आणि आरोग्य नोंदी (केवळ त्यांच्या संमतीने) एकाधिक आरोग्य सेवा प्रदात्यांमध्ये थ्रेड करण्यासाठी केला जातो. ज्या वापरकर्त्यांना PHR ॲपमध्ये डिजिटल पद्धतीने संग्रहित केलेले आरोग्य रेकॉर्ड जतन करायचे आहे. त्यांच्यासाठी आभा ID कार्ड काढणे आवश्यक आहे. deen dayal health card

deen dayal health card

👉 आभा कार्ड काढण्यासाठी क्लिक करा 👈

असे डाउनलोड करा आभा हेल्थ कार्ड

deen dayal health card

अण्णासाहेब पाटील महामंडळ; 15 लाख बिन व्याजी कर्ज

आभा कार्डचे फायदे deen dayal health card

आभा क्रमांकाचे फायदे

ABHA नंबर तुमच्यासाठी एक मजबूत आणि विश्वासार्ह ओळख प्रस्थापित करेल जी देशभरातील आरोग्य सेवा प्रदात्यांद्वारे स्वीकारली जाईल. आरोग्य डेटा सामायिक करण्यासाठी ABDM ऑरा ऍप्लिकेशन सारख्या PHR (वैयक्तिक आरोग्य रेकॉर्ड) अनुप्रयोगांसाठी अखंडपणे साइन अप करा.

आभा क्रमांक

आभा क्रमांक हा 14 अंकी क्रमांक आहे जो तुम्हाला भारताच्या डिजिटल हेल्थकेअर इकोसिस्टममधील सहभागी म्हणून ओळखेल. ABHA नंबर तुमच्यासाठी एक मजबूत आणि विश्वासार्ह ओळख प्रस्थापित करेल जी देशभरातील आरोग्य सेवा प्रदाते आणि देयकांकडून स्वीकारली जाईल
वैयक्तिक आरोग्य रेकॉर्ड पत्ता

वैयक्तिक आरोग्य रेकॉर्ड (PHR) पत्ता हा एक अद्वितीय ओळखकर्ता (स्वयं-घोषित वापरकर्तानाव) आहे जो तुम्हाला तुमचे आरोग्य रेकॉर्ड डिजिटल पद्धतीने सामायिक करण्यास आणि त्यात प्रवेश करण्यास सक्षम करतो. तुमचा PHR पत्ता ‘yourname@consent Manager’ सारखा दिसू शकतो. उदाहरणार्थ, xyz@abdm हा ABDM संमती व्यवस्थापकासह PHR पत्ता आहे जो ABDM नेटवर्कवर योग्य संमती व्यवस्थापनासह तुमच्यासाठी आरोग्य डेटाची देवाणघेवाण सुलभ करेल.

deen dayal health card

👉 योजनेचा लाभ घेण्यासाठी क्लिक करा 👈

Abha नंबरला भौतिक पत्त्याशी जोडणे

deen dayal health card तुम्ही PHR पत्त्यासाठी अखंडपणे साइन अप करण्यासाठी तुमचा ABHA नंबर वापरू शकता आणि तुमच्यासाठी तयार केलेल्या आरोग्य नोंदी फक्त तुमच्यासोबत शेअर केल्या आहेत याची खात्री करा. आरोग्य डेटा सामायिकरण सक्षम करण्यासाठी, अशी शिफारस केली जाते की तुम्ही ABDM ABHA पत्ता तयार करा आणि तो तुमच्या ABHA नंबरशी लिंक करा.

तुम्ही तुमच्या स्वेच्छेने सहभागी होऊ शकता आणि स्वेच्छेने तुमचा आभा क्रमांक तयार करणे निवडू शकता. तसेच, तुम्ही तुमचा ABHA नंबर कधीही कायमचा हटवण्याची किंवा तात्पुरती निष्क्रिय करण्याची विनंती करू शकता

1 मिनिटात 5 लाख लोन

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!