WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

mahabocw scholarship बांधकाम कामगारांना शासनाकडून गृह उपयोगी वस्तूंचा संच देण्यात येत आहे तसेच बांधकाम कामगारांना उपयोगात येणाऱ्या साहित्याच्या पेट्या सुद्धा दिल्या जात आहेत. आणि त्यांना या पेट्या मिळाल्या असतील तसेच भांडी संच सुद्धा बऱ्याचशा लोकांना मिळाले असेल.

या पेट्या तसेच गृह उपयोगी भांड्यांचा संच हा फक्त बांधकाम कामगारांनाच दिला जात होता. परंतु आता 22 फेब्रुवारी 2024 रोजी काढण्यात आलेल्या शासनाच्या नवीन जीआर नुसार आता ग्रह उपयोगी भांड्यांचा संच हा जेवढे घरेलू कामगार आहेत त्यांना सुद्धा मिळणार आहे.

mahabocw scholarship

👉 योजनेचा लाभ घेण्यासाठी क्लिक करा 👈

आता बांधकाम कामगारांसोबतच घरेलू काम करणाऱ्या कामगारांना सुद्धा या ग्रह उपयोगी वस्तूंचा संच किंवा संसार उपयोगी भांडी मिळणार आहेत. तसेच महिला घरेलू कामगारांना दोन अपत्य पर्यंत 5000/- रुपये सुद्धा मदत म्हणून दिले जाणार आहे. तर या ग्रह उपयोगी वस्तू खालील प्रमाणे आहे.

या गृहउपयोगी वस्तू मिळतील

तर अशाप्रकारे गृह उपयोगी वस्तूंचा संच किंवा संसार उपयोगी भांडी आता बांधकाम कामगारांसोबतच घरेलू काम करणाऱ्या कामगारांना सुद्धा मिळणार आहे.

mahabocw scholarship

महिलांना मिळणार मोफत प्रशिक्षण+आर्थिक साहाय्य 🎯

शासन निर्णय :- mahabocw scholarship

सन 2023-24 या आर्थिक वर्षात महाराष्ट्र घरेलू कामगार कल्याण मंडळातर्फे जीवित नोंदणी घरेलू कामगारांना संसार उपयोगी भांडी भेटवस्तू वाटप करण्यात प्रशासकीय मान्यता देण्यात आले आहे, त्याचप्रमाणे प्रसुती लाभ महिला घरेलु कामगारांना दोन अपत्यांपर्यंत रुपये 5000/- इतकी मदत देण्यात येते.

सन 2023 24 या आर्थिक वर्षांमध्ये महाराष्ट्र घरेलू कामगार कल्याण मंडळ अधिनियम २००८ या कायद्याचे प्रभावी अंमलबजावणी करणे, तसेच महाराष्ट्र घरेलू कामगार कल्याण मंडळामार्फत घरेलू कामगारांची नोंदणी नूतनीकरण वाढविणे.

या अनुषंगाने योजना राबविण्यासाठी जीवित सक्रिय नोंदणी असलेल्या घरेलू कामगारांना संसार उपयोगी भांडी संच वाटप करण्याबाबतचा निर्णय घेण्यात येत आहे, तसेच महिला कामगार असतील तर त्यांना प्रसूतीसाठी 2 अपत्यांपर्यंत 5000/- हजार रुपयांची मदत दिली जाणार आहे.

mahabocw scholarship

👉 जाणून घ्या योजने बद्दल सविस्तर माहिती 👈

संसार उपयोगी भांडी वाटप करताना खालील अटींचे पालन करण्यात यावे

mahabocw scholarship

आता या कामगारांना ही मिळणार मोफत भांडी संच

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!