WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Cotton Update हे वाचलं का ? – जर कापूस पिकाच्या बोंडाचे वजन वाढवायचे असेल बोंडे अधिक टपोरे करायचे असतील तर त्यासाठी अशी अचानक एक कोणतीतरी आश्चर्यकारक फवारणी असू शकत नाही नक्की कापूस पिकाचे सुरुवातीपासून शेवटपर्यंतचे जे काही एकात्मिक व्यवस्थापन आहे. ते अतिशय चांगल्या प्रकारे करणे गरजेचे आहे.

म्हणजे रान तयार करण्यापासून कापूस लागवडीपासून खत व्यवस्थापन पाणी व्यवस्थापन आंतरमशागत असेल किंवा कीड रोग व्यवस्थापन असेल या सर्व मुद्द्यांकडे सुरुवातीपासून लक्ष देणे गरजेचे आहे. कारण पिकाची जी वाढ होत असते ती या सर्व मुद्द्यांवर अवलंबून असते. एखादा फवारा घेतला आणि बोंडे टपुरे झाले असं होत नाही त्याला वेगवेगळे फॅक्टर त्याठिकाणी कारणीभूत असू शकतात.

Cotton Update

अश्या 5 विमा पॉलिसी ज्यात बचत छोटी फायदे मोठे

कोण कोणत्या उपाययोजना केल्यानंतर बोंड टपोरे होण्यात कश्या प्रकारे मदत होणार

Cotton Update

पशुपालन लोन योजना 2023; जानिए गाय, भैंस के लिए लोन कैसे लें

Cotton Update या फवारणीमुळे काय होणार

Cotton Update

जन्माचा दाखला ऑनलाईन कसा काढायचा? तो कोणकोणत्या कामांसाठी पुरावा म्हणून वापरता येणार?

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!