WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

grain storage silo शेत मालाला चांगला भाव मिळण्याच्या आशेने शेतकरी काढणीनंतर शेतमाल घरातच साठवून ठेवतात शेतमाल घरात साठवून ठेवल्यामुळे दोन प्रकारे नुकसान होतो, ते म्हणजे या धान्याची गुणवत्ता चांगले राहत नाही, याशिवाय शेतमाल तसाच ठेवल्यामुळे पैशांची कमतरता भासते.

शेतकऱ्यांनी आपला शेतमाल घरात साठवून ठेवण्यापेक्षा वखार महामंडळाच्या गोदामात सुरक्षित साठवून ठेवावा अजून गोदामातील शेतमाल साठवून कशी फायदेशीर आहे. याविषयी शेतीमाल तारण व्यवस्थापन सेवा तज्ञ प्रशांत चासकर यांनी दिलेली माहिती पाहूया.

grain storage silo

👉 वखार महामंडळाच्या गोदामच्या सर्व जिल्ह्यांची यादी 👈

शेतीमाल तारण व्यवस्थापन माहिती

grain storage silo

सरकार देतयं 1 रुपयात 4.5 लाख रुपये

शेतीमाल ठेवतांना शासनाने मासिक भाड्याचे ठरवलेले दर grain storage silo

grain storage silo

👉 सविस्तर माहिती जाणून घेण्यासाठी क्लिक करा 👈

वखार महामंडळाच्या गोदामात शेतीमाल सुरक्षित राहण्यासाठी कोणत्या सुविधा आहे

grain storage silo

मागेल त्याला सोलर, मंत्रिमंडळ मंजुरी

शेतमाल तारण कर्ज grain storage silo

गोदामातील शेतीमालावर गरज असल्यास 9% दराने तारण कर्जही काढता येतो किंवा महाराष्ट्र राज्य वखार महामंडळाने दिलेली वखार पावती किंवा गोदाम पावती कृषी उत्पन्न बाजार समितीकडे गहाण ठेवून त्यावर 6 टक्के दराने गरज असल्यास तारण कर्जही घेता येते.

महाराष्ट्र राज्य वखार महामंडळाचे गोदाम सुविधा ही कृषी उत्पन्न बाजार समितीच्या आवारात उभारलेली असते. ही व्यवस्था शेतकऱ्यांसाठी आहे.

त्यामुळे शेतकऱ्यांनी आपला शेतीमाल वखार महामंडळाच्या गोदामातच ठेवण्यासाठी आग्रह असावं, यात शेतकरी कंपन्या आणि सहकारी संस्थांनी पुढाकार घेतल्यास नक्कीच या सुविधेचा फायदा शेतकऱ्यांना मिळेल. grain storage silo

👉 महाराष्ट्र राज्य वखार महामंडळ तारण कर्ज मिळवा 👈

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!