WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Online Fraud Se Kaise Bache बँकिंग फ्रॉड सगळीकडे जास्तीत जास्त जास्त इंटरनेट वर फ्रॉड सुरू असतात आणि त्यापैकीच काही फ्रॉड जे आहे ते या लेखात जाणून घेऊया त्यापासून नक्की वाचून रहा नाहीतर तुमचं देखील बँक अकाउंट खाली होऊ शकतं. तर काय आहे हे फ्रॉड आणि यापासून कसे सावध राहावे जाणून घ्या खालील नुसार.

क्यू आर कोड फ्रॉड

Online Fraud Se Kaise Bache 

घरावर मोफत सोलर पॅनल बसवून मिळवा आयुष्यभर फुकट वीज

यूपीआय लिंक फ्रॉड Online Fraud Se Kaise Bache 

एटीएम कार्ड स्कीमिंग

Online Fraud Se Kaise Bache 

महिला व बालविकास विभाग भरती 2023

व्हॉट्सॲप फेक कॉल स्कॅम Online Fraud Se Kaise Bache 

बऱ्याच लोकांसोबत आज काम झालेला आहे त्यांना फक्त काय मिस कॉल आले किंवा अननोन नंबर वरून कॉल आले आणि त्याच्यानंतर त्यांचा बँक अकाउंट आहे ते खाली झालं, व्हाट्सअप वर व्हिडिओ कॉल येतात आणि त्या ठिकाणी देखील मोठा स्कॅम होऊ शकतो.
त्यामुळे व्हाट्सअप वर तुम्हाला कुठलाही अननोन कॉल जर का आला तर सिंपली तो कॉल लगेच कट करायचा आणि त्या नंबरला ब्लॉक करायचं हेच त्याच्यावरचा आत्तापर्यंत तरी सोल्युशन आहे.

Online Fraud Se Kaise Bache 

ज्येष्ठ नागरीक योजनेत बदल

यासोबतच इंटरनेटवर बरेचसे स्कॅम सुरू असतात आणि त्यापासून जर का वाचून राहायचं असेल तर अशावेळी जे मेल येतात ते खात्री करून घ्या की ऑफिशियल मेल आहे का त्याच्यानंतरच त्यांच्या लिंक जास्त त्याच्यामध्ये त्यावर क्लिक करा नाहीतर फिशिंग जे मेल असतात त्यामध्ये देखील खूप मोठ्या प्रमाणात स्कॅम होतात. Online Fraud Se Kaise Bache

ज्यावेळेस कुठल्याही ऑनलाईन साईट वर पेमेंट करत असाल तर नक्की चेक करून घ्या की तुम्ही जे पेमेंट करताय तर ती वेबसाईट खरोखर सिक्युएट आहे का नाही तर तुम्ही डिटेल वगैरे तुमच्या इंटर केल्या तर तुमचा पेमेंट तर होईल त्यासोबतच तुमच्या बँक अकाउंट देखील खाली होऊ शकत त्यामुळे हे देखील नक्की लक्षात ठेवा.

आ गया CIBIL Score सुधारने का मौका! ये तरीके अपना लेंगे तो चोट नहीं खाएंगे,

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!