WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Pik Vima Online पिक विमा योजना रब्बी हंगाम 2023 करिता ऑनलाईन अर्ज स्वीकारणे सुरू झालेले आहे, कोणत्या पिकाकरिता कोणती शेवटची तारीख आहे तसेच कोणत्या जिल्ह्याकरिता कोणती कंपनी शासनाकडून नियुक्त करण्यात आली आहे, तसेच इतर अधिक माहिती या लेखात पिक विमा योजना रब्बी हंगाम 2023 करिताची जाणून घ्या खालील नुसार.

प्रधानमंत्री पिक विमा योजना

pik vima online

आशा स्वयंसेविका ची दिवाळी मानधनात झाली मोठी वाढ

योजनेत सहभाग घेण्याची अंतिम मुदत Pik Vima Online 

रब्बी हंगाम 2023-24 मध्ये या योजनेतील सहभाग हा कर्जदार तसेच बिगर कर्जदार शेतकऱ्यांना ऐच्छिक असून योजनेस सहभाग घेण्याची अंतिम मुदत रब्बी हंगाम करिता ज्वारी या पिकाकरिता बागायत व जिरायत दोन्ही करिता 30 नोव्हेंबर 2023 ही असणार आहे. तुम्ही हे वाचलं का ?

तसेच गहू बागायत तसेच हरभरा रब्बी कांदा करिता 15 डिसेंबर 2023 व उन्हाळी भात, उन्हाळी भुईमूग पिकाकरिता 31 मार्च 2024 अशी अंतिम तारीख ही असणार आहे. त्यासाठी पिक विमा योजनेचे ऑनलाईन पोर्टल हे कार्यान्वित करण्यात आलेले आहे.

रब्बी हंगामात गहू बागायत, रब्बी ज्वारी बागायत व जिरायत, हरभरा उन्हाळी भात, उन्हाळी भुईमू व रब्बी कांदा, इत्यादी सहा पिके या अधिसूचित पिकांसाठी अधिसूचित महसूल मंडळ क्षेत्रात शेतकऱ्यांना सहभाग हा घेता येणार आहे.

Pik Vima Online 

👉 अधिकृत संकेतस्थळ येथे क्लिक करा

अशी करा सहभागी नोंदणी

Pik Vima Online 

महिन्याला कमवा 32 हजार!!

योजना कार्यान्वयीन यंत्रणा पुढील प्रमाणे :- Pik Vima Online 

कोणत्या जिल्ह्याकरिता कोणती कंपनी रब्बी हंगाम 2023 करिता शासनाकडून नियुक्त करण्यात आलेली आहे ते खालील प्रमाणे आहे.

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!