WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Farming Tips कोथिंबीर उत्पादनासाठी जमीन मध्यम स्वरूपाचे असावी कसदार जमीन असावी जमिनीमध्ये सेंद्रिय पदार्थांचे प्रमाण जास्त असावं कोथिंबीरीला रासायनिक खते जास्त देऊन उत्पादन जास्त निघत नाही. जर जमीन उपजावू असेल पाणी धरून ठेवणे क्षमता असेल पाण्याचा निचरा चांगले होणारे जमीन असेल सेंद्रिय कर्ब जमिनीचा 0.5 ते 1 असेल किंवा ज्या जमिनीचा सामू हा साडेसहा ते सात असेल जमिनीमध्ये तुम्ही नक्कीच कोथिंबीर चा पीक लावू शकतात.

कोथिंबीर वाढीसाठी पोषक हवामान जवळजवळ महाराष्ट्रामधील सर्व जिल्ह्यांमध्ये कोथिंबीर हे पीक घेऊ शकता काही भागांमध्ये प्रमाणापेक्षा जास्त पाऊस असतो वादळी वारं या भागामध्ये कोथिंबीर पीक घेणे आवश्यक नसते. कोरड हवामान असेल ढगाळ वातावरण कमी असेल अशा वातावरणमध्ये कोथिंबीर घ्यावी. ज्या भागांमध्ये तापमान हे दिवसाचं 30 ते 35 पेक्षा जास्त होते म्हणजे 37 38 39 डिग्री सेल्सिअस पर्यंत तापमान या भागामध्ये कोथिंबीर घेणे टाळाव.

Farming Tips

लागवडीसाठी कोथिंबीर कोणती वापरावी.

कोथिंबीर ची लागवड कशा पद्धतीने केली पाहिजे.

अधिक माहितीसाठी क्लिक करा

Farming Tips बियाण्यांचं प्रमाण आणि बीज प्रक्रिया

अधिक माहितीसाठी क्लिक करा

खत व्यवस्थापन

Ativrushti Nuksan Bharpai :शेतकऱ्यांना मिळणार नुकसान भरपाई 23 जिल्ह्यांची यादी आली

ASC Center Army Bharti :पेरमानेन्ट जॉब साठी सरळसेवा भरती 2023

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

9 Responses

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!