WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

lic policy for children तुम्हाला जर तुमचे निवृत्तीनंतरचे आयुष्य अगदी आनंदात आणि सुखात जगायचे असेल, तर त्यासाठी तुम्हाला आजच काही गुंतवणूक करून ठेवणे खूप गरजेचे असते. जेणेकरून तुमचे भविष्य आर्थिक दृष्ट्या सुरक्षित होईल. सध्या बाजारामध्ये अनेक नवनवीन योजना उपलब्ध आहेत. ज्याचा फायदा हजारो नागरिक घेत असतात.

LIC च्या अशाच एका योजनेबद्दल सांगणार आहोत. ज्यामध्ये तुम्ही आता गुंतवणूक केली, तर निवृत्तीनंतर तुम्हाला त्याचा खूप चांगला परतावा मिळेल. LIC च्या या योजनेचे नाव सरल पेन्शन योजना असे आहे. या योजनेची एक खासियत म्हणजे तुम्ही यात एकदाच गुंतवणूक करून आयुष्यभर लाभ घेऊ शकता.

lic policy for children

👉 योजनेचा लाभ घेण्यासाठी क्लिक करा 👈

LIC Saral Pension Yojana

त्याचप्रमाणे या गुंतवणुकीत बाजारातील कोणत्याही जोखमीचा सामना तुम्हाला करावा लागणार नाही. गुंतवणुकीच्या दृष्टीने ही अत्यंत योग्य आणि सुरक्षित अशी योजना आहे. lic policy for children

या योजनेमध्ये तुम्ही एकदा गुंतवणूक करून तुमच्या कुटुंबाला आणि तुम्हाला आर्थिकदृष्ट्या सुरक्षित करू शकता आता. या योजनेची सविस्तर माहिती आपण जाणून घेऊया.

lic policy for children

ग्रामपंचायत चे सर्व दाखले पहा तुमच्या मोबाईल वर?

या सरल पेन्शन योजनेमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी तुमचे वय किमान 40 वर्ष असणे गरजेचे आहे. त्याचप्रमाणे वयाच्या 80 वर्षापर्यंत तुम्ही यात गुंतवणूक करू शकता. ही योजना तुम्ही मासिक, त्रैमासिक, सहा मासिक आणि वार्षिक आधारावर देखील खरेदी करू शकता.

lic policy for children

त्याचप्रमाणे योजनेची किमान रक्कम ही खरेदी केलेल्या वार्षिक आधारावर ठरवली जाते. या योजनेमध्ये गुंतवणूक करण्याला कोणत्याही प्रकारची मर्यादा नाही. म्हणजे तुम्ही या योजनेत तुम्हाला हवी तेवढी गुंतवणूक करू शकता.

lic policy for children

👉 वाचा सविस्तर माहिती 👈

या योजनेमध्ये जर तुम्ही वयाच्या 42 व्या वर्षी गुंतवणूक करण्यास सुरुवात केली. जर तुम्ही या योजनेमध्ये 30 लाख रुपये एकत्र गुंतवले, तर तुम्हाला तुमच्या निवृत्तीनंतर दर महिन्याला 12,380 रुपये पेन्शन मिळेल या योजनेचा आणि पेन्शनचा लाभ तुम्हाला आयुष्यभर मिळेल. lic policy for children

परंतु जर दुर्दैवाने व्यक्तीचा मृत्यू झाला तर नॉमिनीला पॉलिसीमध्ये गुंतवलेले सगळे पैसे मिळतात. याचाच अर्थ ही योजना तुमच्या भविष्याच्या दृष्टीने अत्यंत सुरक्षित आणि चांगली योजना आहे.

पोस्ट ऑफिसमध्ये 35 हजार पदांसाठी भरती,

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!